ReadyPlanet.com


บริษัทออกหนังสือหัก ณ.ที่จ่ายไม่ถูกต้อง?


ถ้าบริษัทออกหนังสือหัก ณ.ที่จ่าย โดยระบุรายได้ทั้งปี น้อยกว่าความเป็นจริง แต่กลับระบุภาษีที่หักมากกว่าความจริง อย่างนี้ถูกต้องไหมค่ะ จะผิดตามมาตรา 54หรือเปล่าค่ะ เพราะดิฉันได้ยื่นแสดงภาษีไปแล้วตอนมีนาคม รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Ya



ผู้ตั้งกระทู้ Ya :: วันที่ลงประกาศ 2006-06-06 01:41:31 IP : 58.136.228.8


[1]

ความคิดเห็นที่ 1 (495623)

ถ้าเราได้ทำการกรอกแบบภาษีถูกต้อง กับความเป็นจริง ที่ได้บริษัท ได้แจ้งไป ก็คงไม่มีปัญหาอะไร หากไม่ตรงหรือผิดพลาด ก็คงต้องทำการปรับแบบภาษีอีกครั้งหากมีการประเมิณภาษีเพิ่มเติมจากกรมสรรพากร ถ้ารู้ว่าผิดก็ยื่นปรับปรุงไปเลยก็ได้ครับ ถ้ามีภาษีเสียก็จะต้องบวกเงินเพิ่ม อีก 1.5 % ต่อเดือนไปด้วยครับ ตอบแบบกลาง ๆ นะครับ

ผู้แสดงความคิดเห็น เว็บ วันที่ตอบ 2006-06-08 21:15:15 IP : 124.121.139.143



[1]


แสดงความคิดเห็น
ความคิดเห็น *
ผู้แสดงความคิดเห็น  *
อีเมล 
ไม่ต้องการให้แสดงอีเมล


Copyright © 2010 All Rights Reserved.